GeniusLawTU - International Course

คอร์สติวสอบเข้านิติศาสตร์อินเตอร์ธรรมศาสตร์ LLB 2019

💢 ติวเตอร์เกียรตินิยมอันดับ 1 ที่ 1 คณะนิติธรรมศาสตร์ สาขากฎหมายธุรกิจ LLB โดยตรง ‼️
💢 ติดมากที่สุดอันดับ 1 ของประเทศ

วีดีโอแนะนำข้อสอบ TUADLAW by พี่จูเนียร์ GLTU




 

ตัวอย่างการสอน นิติอินเตอร์ LLB สอนโดย พี่จูเนียร์ GLTU




 





 

รายละเอียด

     เปิดรับสมัคร น้อง ๆ GLTU14-Inter เพื่อสอบเข้า หลักสูตรนิติศาสตรบัณฑิต สาขากฎหมายธุรกิจ (ภาษาอังกฤษ) ประจำปีการศึกษา 2020 (LLB Program in Business Law)

     ***รับจำนวนจำกัด ปิดรับสมัครทันทีที่เต็ม จองก่อนมีสิทธิก่อนนะจ๊ะ***

     ดูแลน้อง ๆ ในส่วนของ Track 2 (และเตรียมการสอบสัมภาษณ์สำหรับน้อง ๆ ที่สมัคร Track 1 และ Track 3 ให้ด้วยค่ะ)

การเรียนของเรา Exclusive Private LLB (เรียน Online / เรียนสด)

     1. Written Examination TUADLAW - The Faculty of Law will hold a written examination consisting of two parts:
          Part I – One General Essay; - สรุปการเขียน Essay แบบนักกฎหมาย พร้อมทั้งแพทเทิร์น Essay แบบฉบับของคณะนิติศาสตร์ ธรรมศาสตร์ มีติวที่นี่ที่เดียวในประเทศ น้องๆสามารถนำไปใช้เขียนในวันสอบ LLB ได้เลย โดยพี่นิติมธ.เกียรตินิยมอันดับ 1 จบการศึกษาทางด้านกฎหมายธุรกิจ หลักสูตรนานาชาติโดยตรง จากประเทศสหรัฐอเมริกา (พร้อมดัก! เก็ง! ข้อสอบที่จะออก) รับประกันเก็งข้อสอบตรง!!! ทุกปี!!!

          Part II – Multiple-choice Legal Reasoning Test. – สรุป Reading, Logical Reasoning Test แนะนำตัวอย่างข้อสอบชอยส์ทั้ง 50 ข้อว่าน่าจะมีแนวทางของข้อสอบในลักษณะใด ตามแนวข้อสอบจริง TUADLAW และฝึกทำข้อสอบทุกพาร์ท อย่างละเอียดจากข้อสอบจริง ไม่ว่าจะเป็น Reading หรือ Logical Reasoning
        
        ** น้อง ๆ จะได้ติวเนื้อหาทั้งหมดจากข้อสอบจริงในการสอบ ปี 2014, 2015, 2016, 2017, 2018 , 2019 ที่นี่ที่เดียว!!! ในประเทศ!!!!

     2. Interview - ดูแลการสอบสัมภาษณ์และแนวทางในการตอบ พร้อมหัวข้อการสอบสัมภาษณ์กว่า 100 หัวข้อที่เป็นคำถามจริงในการสอบสัมภาษณ์ (พร้อมอัพเดทข่าวสารทางกฎหมายเพื่อใช้ประกอบการสอบสัมภาษณ์) ดูแลทั้งการสัมภาษณ์ Track1, Track2 และ Track3 เลยนะคะ

อัตราค่าเรียน: สมัครภายในวันนี้พิเศษเพียง 8,999 บาท จาก 18,000 บาท (ลด 50%) ก่อนปรับราคาจองก่อนได้ก่อนนะคะ **

การเรียน : สามารถเลือก เรียนสด หรือ Online ได้เลยค่ะ คอร์สนี้เรียนยาวถึงวันสอบนิติอินเตอร์ ธรรมศาสตร์ LLB

วันที่เรียนสด:

กลุ่มที่ 1 : Exclusive Private LLB (เรียนทุกวันเสาร์) : Basic

     ☄ วันเสาร์ที่ 20 กรกฎาคม 2562 เวลา 13.00 - 16.00 น.
     ☄ วันเสาร์ที่ 3 สิงหาคม 2562 เวลา 13.00 - 16.00 น.
     ☄ วันเสาร์ที่ 24 สิงหาคม 2562 เวลา 13.00 - 16.00 น.
     ☄ วันเสาร์ที่ 31 สิงหาคม 2562 เวลา 13.00 - 16.00 น.
     ☄ วันเสาร์ที่ 7 กันยายน 2562 เวลา 13.00 - 16.00 น.
     ☄ วันเสาร์ที่ 14 กันยายน 2562 เวลา 13.00 - 16.00 น.
     
     (** สำหรับน้อง ๆ ที่เลือกเรียนสด หากมาวันไหนไม่ได้ สามารถเรียนวีดิโอ Online ย้อนหลังได้ ไม่พลาดการติวแน่นอนค่ะ)

กลุ่มที่ 2 : Exclusive Private LLB Online : Basic
     
     ☄ เริ่มเรียน Online ได้เลยทันที
     ☄ เรียนได้ตลอด 24 ชั่วโมงทั่วโลก
     ☄ วีดีโอส่งตรงจากห้องสด HD
     ☄ เรียนผ่านมือถือ, com, tablet
     ☄ ชั่วโมงเรียน 40 ชั่วโมง
     ☄ เรียนซ้ำได้จนถึงวันสอบ
     ☄ เอกสารประกอบการเรียนจัดส่ง kerry ถึงบ้าน

สถานที่เรียน

     อาคาร L ชั้น M สถานี BTS ราชเทวี ทางออกที่ 1 / เรียน Online ตลอด 24 ชั่วโมง
     
     (น้อง ๆ ที่ไม่สะดวกเรียนสด สามารถเรียน Online ที่บ้านได้ตลอดทั้งคอร์ส)

สิ่งที่น้อง ๆ จะได้รับ

     1. เอกสาร ประกอบด้วย
         - คู่มือเตรียมสอบเข้านิติอินเตอร์ สาขากฎหมายธุรกิจ
         - แนะนำการเขียนเรียงความแบบนักกฎหมาย พร้อมบทความภาษาอังกฤษ
         - บทความประกวดภาษาอังกฤษ
         - ทบทวนคำศัพท์ทางกฎหมาย (เน้นกฎหมายธุรกิจ)
         - แนะนำข้อสอบ TUAdLaw พร้อมตัวอย่างข้อสอบ
     2. อัพเดทข่าวสถานการณ์ปัจจุบัน พร้อมคำศัพท์ที่ต้องรู้ก่อนสอบ ในกลุ่ม
     3. ตัวอย่างงานเขียนของพี่ ๆ ที่สอบติด (ที่นี่ที่เดียวเท่านั้น) พร้อมการคอมเมนต์งานอย่างละเอียดจากพี่ ๆ ที่น้อง ๆ สามารถนำคำแนะนำนี้ไปปรับใช้กับงานเขียนของตัวเองได้เลย
     4. เก็งข้อสอบเรียงความพร้อมกับให้น้อง ๆ ฝึกเขียนเรียงความ ส่งพี่ ๆ ตรวจตรงตามแนวข้อสอบจริง 2014 - 2019
     5. เรียนออนไลน์/เรียนสด การเขียน Essay และเทคนิคการทำข้อสอบชอยส์ทั้ง Reading และ Logical Reasoning Test ตามแนวข้อสอบ TuAdlaw
     6. ดูแลน้อง ๆ ทั้งการสอบข้อเขียน TuAdLaw และการสอบสัมภาษณ์

วิธีการสมัครเรียน

     สมัครเรียนทาง line@ : @geniuslawtu หรือโทรสมัครที่พี่ส้มโอโดยตรงที่หมายเลข 089-1668677 (True) ส่งข้อมูลส่วนตัวให้พี่ส้มโอ ทาง Line@ ID : @geniuslawtu

     1. ชื่อ นามสกุล (ภาษาไทยและภาษาอังกฤษ)
     2. ชื่อเล่น
     3. โรงเรียน, ชั้นที่เรียน และสายที่เรียน
     4. เบอร์มือถือ
     5. อีเมลล์
     6. ที่อยู่
     7. Line และ Facebook
     8. กลุ่มที่เลือก นิติอินเตอร์ Basic LLB , Final LLB

วิธีการชำระเงิน

     - โอนเข้าบัญชี
     - ชื่อบัญชี น.ส. พรประภา จันทรุกขา
     - ธนาคารกสิกรไทย
     - สาขา บางยี่ขัน
     - เลขบัญชี 047-2-19068-9

ติวเตอร์



















 

ขอแสดงความยินดีกับน้องๆ GLTU13 # inter LL.B ทุกๆคนนะจ๊ะที่สอบติด 

หลักสูตรนิติศาสตรบัณฑิตสาขากฎหมายธุรกิจ(ภาษาอังกฤษประจำปีการศึกษา2562 (LL.B. Program in Business Law)

 

1.นางสาวพิราภรณ์พิรกุลวานิชน้องมิว

รร.วัฒนาวิทยาลัย.กรุงเทพมหานคร

 

2.นางสาวชไมพรภู่แสนสอาด  น้องมายด์

รรร่วมฤดี.กรุงเทพมหานคร

 

3.นางสาวเบญญาภาแก้วจินดา

น้องปัน รร.muids จ.กรุงเทพมหานคร

 

4.นาวสาวจรัสดาววิชยประเสริฐกุลน้องมาญ่า

 International School Eastern Seaboard (ISE) .กรุงเทพมหานคร

 

5.นายสัญกฤศงามเกิดศิริ น้องเบส รร. MUIDS 

.กรุงเทพมหานคร

 

6.นางสาวลลิตาอรัณยกานนท์น้องริต้า

รร.นานาชาติbangkok prep .กรุงเทพมหานคร

 

7.นางสาวสุพิชญาพูลลาภน้องออคิดส์

Homeschool .สกลนคร

 

8.นางสาวจุฑาธิปต์พิชาดุลย์น้องใบตอง

รร.เตรียมอุดมศึกษา.กรุงเทพมหานคร

 

9.นายดนย์อุ่นอนงค์น้องสปาย

รร.มัธยมวัดนายโรง.กรุงเทพมหานคร

 

10.นางสาวอนัญพรกองทองน้องเอม 

รร.เบญจมราชูทิศ.นครศรีธรรมราช

 

11.นางสาวกัญญลัษณ์เกื้อกูลพิทักษ์

  น้องอั้มรร.นานาชาติตะวันออก

 

12.สุชัญญาปอตระกูล(มุก)

 Timaru Girls' High School .กรุงเทพมหานคร

 

13.นางสาวพิมพ์พิชญาพรประไพน้องพิมรร.วัฒนาวิทยาลัย.กรุงเทพมหานคร

 

14.นายอณัชกิจเมธาเนติภัทรน้องปีเก้

บุรีรัมย์พิทยาคม.บุรีรัมย์

 

15.นางสาวรวิภัสกรณ์ฉายไพโรจน์น้องมิ้น

รร.สาธิตปทุมวัน.กรุงเทพมหานคร

 

16.นางสาวทยิดาชมชื่น 

น้องเอ้ย  รร.ชลราษฎรอำรุง.ชลบุรี

 

17.นางสาวภูพรรษาจันทระกุลน้องภูรร.สาธิตวัดพระศรี.กรุงเทพมหานคร

 

18.นางสาวอิสราศานติพงศ์  น้องฝ้าย

  รร.เตรียมอุดมศึกษา.กรุงเทพมหานคร

 

19.นางสาวณิชาเพ็ชรโปรีน้องเอื้อ

รร.MUIDS .กรุงเทพมหานคร

 

20.นางสาวนภัสนันท์ณัฏฐวุฒิสิทธิ์

น้องหงส์รร.ภูเก็ตวิทยาลัย.ภูเก็ต 

 

21.นางสาวอริราผิวพรรณ

น้องเเพรว

รร.muids .กรุงเทพมหานคร

 

22.นายคุณัชญ์เปาอินทร์น้องทิ้ว

รร.สามเสนวิทยาลัย.กรุงเทพมหานคร

 

23.นางสาวพิชญานางแลน้องพร้อม

รร.สามัคคีวิทยาคมจ.เชียงราย

 

24.นางสาววัสสนันท์เตชะสุกิจน้องปันปันรร.MUIDS .กรุงเทพมหานคร

 

25.นางสาวสิรีภรณ์เลาหบุตรน้องเนม

รร.นานาชาตินีวา.กรุงเทพมหานคร

 

26.นางสาวปั้นฝันมโนธราน้องปั๋น

รร.มอ.วิทยานุสรณ์หาดใหญ่.สงขลา

 

27.นางสาวปริญญา  ช่วยชื่น 

น้องบีบีรร.เบญจมราชูทิศ  .นครศรีธรรมราช 

 

28.นางสาวชนนิกานต์พันธุ์เลิศ

ออมสิน รร.เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการรัชดาจ.กรุงเทพมหานคร

 

29.นางสาวอชิรญาจงเจริญพรชัย

น้องอลิสรร.เซนต์โยเซฟคอนเวนต์.กรุงเทพมหานคร

 

30.นายพีรณัฐจิตร์ส่งสุขน้องมาร์ค

รร.เซนต์คาเบรียล.กรุงเทพมหานคร

 

31.นางสาวอติญาดาพุทธสถิตย์น้องข้าวเจ้า

รร.ราชินีบน.กรุงเทพมหานคร

 

32.นายอิชยาวงศ์อรรถไกวัลวที  น้องพีท

รร.จิตรลดา.กรุงเทพมหานคร

 

33.นางสาวณัฐรินทร์วัฒนธรนันท์น้องแซน

อัสสัมชัญคอนแวนต์.กรุงเทพมหานคร

 

34.นายพีรณัฐอุไรรัตน์

น้องเจได รร.O-Level จากสิงคโปร์ จ.กรุงเทพมหานคร

 

35.นายธัญกฤษฎิ์ชุติพรพงษ์ชัยน้องอู๋

  สวนกุหลาบรังสิต.ปทุมธานี

 

36.นางสาวอรไพลิน  พฤกษ์ชาติดิลก  น้องหลิน

  รร.ราชินี.กรุงเทพมหานคร

 

37.นางสาวพริมโสมาภาน้องพริม

Keerapat International School (KPIS)

 

38.นายพิชญาพงศ์พิชญธาดาพงศ์น้องโฟล์ค

  สามเสนวิทยาลัย

 

39.นางสาวพชรภรณ์สวัสดีน้องฟ้า

Bridge international school .กรุงเทพมหานคร

 

40.นายธนกรแจ้งบุญน้องต้นรร.สารสาสน์เอกตรา.กรุงเทพมหานคร

 

41.นายปราชญ์พตีกานนท์น้องปราชญ์GED .กรุงเทพมหานคร

 

42.นายกานต์วงศ์เสนาน้องปลาวาฬ

เบ็ญจะมะมหาราช.อุบลราชธานี

 

43.นายสุขบุญพันธ์น้องโอม

ปรินส์รอยเเยลวิทยาลัย.เชียงใหม่

 

44.นายพสินฉันทชัยวัฒน์น้องฟ้งรร.เตรียมอุดมศึกษา

 

45.นางสาววิชญาขาวเจริญน้องปอ

รร.ราชินีบน.กรุงเทพมหานคร

 

46.นางสาวจันทรัสม์จงจรัสพันธ์น้องแบมบี้

รร.GED กรุงเทพมหานคร

 

47.นายญาโณทัยเดชภิรัตนมงคลน้องโมกข์

รร.เตรียมอุดมศึกษา.กรุงเทพมหานคร

 

48.นายศุภากรวิลาศรัศมีน้องฟิล์ม

รร.สวนกุหลาบวิทยาลัย.กรุงเทพมหานคร

 

49.นางสาวปทิตตาวิจิตสุขกุลน้องแดนซ์

รร.สตรีวิทยา จ.กรุงเทพมหานคร

 

50.นายอัษฎาปรัชญานุสรณ์น้องหมิงรร.MUIDS .กรุงเทพมหานคร

 

51.นางสาวปุณฑริกทยาวิทิตน้องเเป้งร่ำ

รร.MUIDS .กรุงเทพมหานคร

 

52.นางสาวกันตพรบุญยงยศน้องแป้ง

รร. GED .กรุงเทพมหานคร

 


 

ขอแสดงความยินดีกับน้องๆ GLTU12 # inter LL.B ทุกๆคนนะจ๊ะ ที่สอบติด
หลักสูตรนิติศาสตรบัณฑิต สาขากฎหมายธุรกิจ (ภาษาอังกฤษ) ประจำปีการศึกษา 2561 (LL.B. Program in Business Law)


 

1. น.ส.เกวลิน วัฒนศักดิ์ น้องเกรซ รร.สตรีวิทยา จ.กรุงเทพมหานคร
2. นายจิรวัฒน์ เปรมใจ น้องปริ้นซ์ รร.เบญจมราชรังสฤษฏิ์ จ.ฉะเชิงเทรา
3. นายชัชญาณัช ภัทรภรพงศ์ น้องนัท รร.ราชวินิตบางแก้ว จ.สมุทรปราการ
4. น.ส.ชิษณุชา ไกรวาส น้องสตางค์ รร. muids จ.กรุงเทพมหานคร
5. น.ส.ณัชชา ดุริยะประกฤต น้องณัช รร.ราชินีบน จ.กรุงเทพมหานคร
6. น.ส.ณัฐธิดา เครือญาติดี น้องซี รร.GED จ.กรุงเทพมหานคร
7. น.ส.ณิชากร สายสุวรรณ น้องขนุน รร.สาธิตราชภัฏนครปฐม จ.นครปฐม
8. น.ส.ณิชาภา สินาเจริญ น้องแป้งโกะ รร.ged จ.กรุงเทพมหานคร
9. น.ส.ทัชพิชา โพธิ์กีรติกุล น้องซิน รร.สาธิตนานาชาติมหาวิทยาลัยมหิดล จ.กรุงเทพมหานคร
10. น.ส.ทิพภาวดี ปั้นทอง น้องซิน รร.ไตรพัฒน์ จ.กรุงเทพมหานคร
11. น.ส.ทิรา กิตติกรณ์ น้องเลิฟ รร.GED จ.กรุงเทพมหานคร
12. น.ส.ธนัญญา นิวาสวุฒิกิจ น้องพลอย รร.สาธิต มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ จ.สงขลา
13. น.ส.ธัญชนก น้อยจีน น้องเฟิร์น รร.สตรีวิทยา จ.กรุงเทพมหานคร
14. น.ส.นริศรา แป้นงาม น้องซีซี รร.เซนต์โยเซฟคอนเวนต์ จ.กรุงเทพมหานคร
15. น.ส.ปัทมวรรณ สงทอง น้องต้นว่าน รร.ยอแซฟอุปถัมภ์ จ.สมุทรสาคร
16. น.ส.พรธีรา โตประยูร น้องเท็น Woodbridge school, suffolk ประเทศอังกฤษ
17. น.ส.พรภัสสร เดชอุดม น้องแบ่มแบ๊ม รร.มาแตร์เดอีวิทยาลัย จ.กรุงเทพมหานคร
18. น.ส.พิมพ์ลภัส เลียดประถม น้องชมพู่ ร.ร.สตรีประเสริฐศิลป์ จ.กรุงเทพมหานคร
19. น.ส.นายภูรินท์ โตรื่น น้องโอม รร.สารสาสน์วิเทศบางบอน จ.กรุงเทพมหานคร
20. น.ส.เมธาวี บุญญภิญโญ น้องกิ๊ฟ รร. IGCSE จ.กรุงเทพมหานคร
21. น.ส.รมิตา พิษณุวงษ์ น้องหลิงลี่ รร.Ged จ.กรุงเทพมหานคร
22. น.ส.ระริน ธนาโนวรรณ น้องหยิน รร.สามเสนวิทยาลัย จ.กรุงเทพมหานคร
23. น.ส.รัชพร ศิริพงษ์ น้องเนเน่ British International School, Phuket
24. น.ส.รัญชิดา เอี่ยมองค์ น้องจำปูน รร.นารีวุฒิ จ.ราชบุรี
25. น.ส.วินิธา สังขรัตน์ น้องแครอท รร.IGCSE จ.กรุงเทพมหานคร
26. น.ส.ศริญญา อภิธนัสถ์ น้องฮันนี่ รร.เซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์ จ.กรุงเทพมหานคร
27. น.ส.สราวลี รัชตะปิติ น้องการ์ตูน รร.เซนต์โยเซฟบางนา จ.สมุทรปราการ
28. นายสิรภพ แก้วประกิจ น้องโดม รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า จ.กรุงเทพมหานคร
29. น.ส.สุดาวดี พ่วงพงษ์ น้องเจิน รร.มงฟอร์ตวิทยาลัย จ.เชียงใหม่
30. น.ส.สุทธิดา ชัยกรณ์กิจ น้องมายด์ รร.ศึกษานารี จ.กรุงเทพมหานคร
31. น.ส.สุพิชญา จันทร์ปาน น้องพลอย รร.อัสสัมชัญ สมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ
32. นายอัยกานต์ หัตถกิจอุดม น้องเจได โรงเรียนสาธิตพิบูลบำเพ็ญมหาวิทยาลัยบูรพา จ.ชลบุรี
33. นายอารัลณ์ นวมงคล น้องจิ้ง รร.รุ่งอรุณ จ.กรุงเทพมหานคร
34. นายจิรัฏฐ์ รังสิถาวรพงศ์ น้องจ๊อบ รร.สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏพระนครศรีอยุธยา จ.อยุธยา
35. นายกิตติกวิน นาคศฤงคาริน น้องซันเดย์ รร.กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย จ.กรุงเทพมหานคร
36. นาย ปั้นธันน์ พัฒนกุลชัย รร.สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา จ.กรุงเทพมหานคร
37. นายนิธิภัทร อุทัยรัตน์ น้องปราก รร. โยธินบูรณะ จ.กรุงเทพมหานคร
38. น.ส.กชกร ไชยวัฒนาสราญสุข น้องฝ้าย รร.เซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์ จ.กรุงเทพมหานคร
 


ขอแสดงความยินดีกับน้องๆ GLTU11 # inter LL.B ทุกๆคนนะจ๊ะ ที่สอบติด
หลักสูตรนิติศาสตรบัณฑิต สาขากฎหมายธุรกิจ (ภาษาอังกฤษ) ประจำปีการศึกษา 2560 (LL.B. Program in Business Law)


1. นายชัชชัย พอใช้ได้ น้องปอร์ช โรงเรียนเซนต์คาเบรียล จ.กรุงเทพมหานคร
2. นายณัฐชนน ทิมสุวรรณ น้องเต้ โรงเรียนเซนต์คาเบรียล จ.กรุงเทพมหานคร
3. นางสาวกมลลักษณ์ ถิระพัฒน์พิบูล น้องเมย์ โรงเรียนนานาชาติเอกมัย จ.กรุงเทพมหานคร
4. นายภูมิ สุดสวาสดิ์ น้องภูมิ โรงเรียนนานาชาติเอกมัย จ.กรุงเทพมหานคร
5. นางสาววิศัลย์ศยา ขำประไพ น้องทราย โรงเรียนนานาชาติเอกมัย จ.กรุงเทพมหานคร
6. นางสาวณิชญา อนันต์ธาราคุณ น้องแพรว โรงเรียนนานาชาติเอกมัย จ.กรุงเทพมหานคร
7. นางสาวภาริตา ภัทรประสิทธิ์ น้องบีม Jain international school (India)
8. นายดุลยพัฒน์ เรืองธัมมกิจ น้องไม้ที All Saints Anglican School, Australia
9. นายลิขสิทธิ์ จิตเจือจุน น้องมาย โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพมหานคร
10. นายเศรษฐ์ พงษ์สุวรรณ น้องหนุ่ม โรงเรียนวชิราวุธวิทยาลัย จ.กรุงเทพมหานคร
11. นางสาวณิสาปารย์ ชินวิชา น้องกุ๊กกิ๊ก โรงเรียนกรพิทักษ์ศึกษา จ.กรุงเทพมหานคร
12. นางสาวธนิษฐา ดียิ่ง น้องพลอย โรงเรียนโยธินบูรณะ (IP) จ.กรุงเทพมหานคร
13. นางสาวณิชา จตุวีรวงศ์ น้องนนนี่ โรงเรียนสาธิตราชภัฏสวนสุนันทา (EP) จ.กรุงเทพมหานคร
14. นางสาวพุทธรักษา จินตวุฒิพงศ์ น้องเพิร์ธ โรงเรียนมัธยมปัญญารัตน์ จ.กรุงเทพมหานคร
15. นางสาวธัญชนก ปริยานุพัฒน์ น้องหว่านหยี โรงเรียนมาแตร์เดอี จ.กรุงเทพมหานคร
16. นางสาว ชัญญา ชินสุขเสริม น้องหนุน โรงเรียนศรีสวัสดิวิทยาคาร จ.น่าน
17. นางสาวภีม อุดมบุณยลักษณ์ น้องภีม GED จ.กรุงเทพมหานคร
18. นางสาวบุญสิตา ปิ่นแก้ว น้องมายด์ GED จ.กรุงเทพมหานคร
19. นางสาวจริยา ยุคลธง น้องแพรว โรงเรียนสามัคคีวิทยาคม (GED) จ.เชียงราย
20. นายกฤษฏ์ ด่านวิบูลย์ น้องอังกฤษ GED จ.อุดรธานี
21. นายอัณณ์ ดุริยะประกฤติ น้องอัณณ์ โรงเรียนเซนต์คาเบรียล จ.กรุงเทพมหานคร
22. นายธรรมชาติ กำมะลอ น้องดิสก์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ จ.กรุงเทพมหานคร
23. นายสาริศ อัคราธิวัฒน์ น้องปอนด์ โรงเรียนระยองวิทยาคม จ.ระยอง
24. นายณัฐภัทร ฟูตระกูลพันธุ์ น้องไบร์ท โรงเรียนสอาดเผดิมวิทยา จ.ชุมพร
25. นายรัฐกร เลิศอริยธรรม น้องโจ้ Oakridge international school (India)
26. นางสาวปภาวี ธรรมเอกสกุล น้องฟลุค โรงเรียนอัสสัมชัญศึกษา จ.กรุงเทพมหานคร
 


ขอแสดงความยินดีกับน้องๆ GLTU10 # inter LL.B ทุกๆคนนะจ๊ะ ที่สอบติด
หลักสูตรนิติศาสตรบัณฑิต สาขากฎหมายธุรกิจ (ภาษาอังกฤษ) ประจำปีการศึกษา 2559 (LL.B. Program in Business Law)


1. น.ส.พีรดา ไกยูรวงศ์ น้องมุก รร.โยธินบูรณะEP จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
2. นายสหธรณ์ ธุวภาค น้องบอส รร.สารสาสน์วิเทศบางบอน จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
3. น.ส. กวิสรา มณีพันธ์ น้อง ไอซ์ Baradene college New Zealand , New Zealand(LL.B)
4. น.ส.วิมลเรขา ศรีมงคล น้องเมย์ รร.ร้อยเอ็ดวิทยาลัย จ.ร้อยเอ็ด (LL.B)
5. นายณัฐชนน ทิมสุวรรณ น้องเต้ รร.เซนต์คาเบรียล จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
6. นายชัชพล อธิคมานนท์ น้องนาย รร.สาธิตนานาชาติมหิดล (MUIDS) (LL.B)
7.นายฉัฐพรรษ ตันติยมาศ น้องThird รร.อัสสัมชัญหลักสูตรภาษาอังกฤษ (ACEP) (LL.B)
8. Miss Natchaya Intachai Praew Adventist International Mission School (LL.B)
9. นายภาณุพงษ์ หยกศุภกุล น้องณล รร.อัสสัมชัญบางรัก จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
10. น้องธีรชัย บุณยรัตกลิน น้องเต้ รร.อัสสัมชัญ สมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ (LL.B)
11. น.ส.กชพร บุญเลียบ น้องปุยฝ้าย รร.พระหฤทัยคอนแวนต์ EP จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
12. น.ส.ชญานิน แก้วทิพยะ น้องจันท์ West Seattle High School , USA (LL.B)
13. น.ส.ปาณิศา มีศีล น้องแนน รร.อัสสัมชัญธนบุรี จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
14. น.ส.ณัฏฐธิดา วุ้นศิริ น้องถุงแป้ง รร.สตรีวิทยา 2 จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
15. น.ส.ณัฐชา อิทธิปัญญาวรกุล น้องฟ้า รร.สาธิตนานาชาติมหิดล(MUIDS) (LL.B)
16. นายเมธัส เตชะชูเกียรติ ธัส สอบเทียบ GED (LL.B)
17. น.ส.ณัฐวดี โลทารักษ์พงศ์ น้องลามู รร.สาธิตนานาชาติมหิดล (MUIDS) (LL.B)
18. น.ส.พัดชา อิงคุทานนท์ น้องช่า สอบเทียบ GED (LL.B)
19. นายกฤษฎิ์ สนโสภณ น้องภาม Ascot International School จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
20. นายภัทรนพ สุวจนกรณ์ น้องภูมิ New lothrop high school จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
21. น.ส.พิชามญชุ์ ขาวสกุล น้องตังเม รร.บุรีรัมย์พิทยาคม จ.บุรีรัมย์ (LL.B)
22. น.ส.วราภรณ์ สุชาติล้ำพงศ์ น้อง ฟ้า สอบเทียบ GED (LL.B)
23. น.ส.โชติสา ไชยยันบูรณ์ น้องสา Pakuranga college nz (LL.B)
24. น.ส.พีรพัฒน์ สงวนศักดิ์ น้องปูรณ์ รร.เซนต์คาเบรียล จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
25. น.ส.นูสนีน่า บากา น้องนีน่า รร. IIS , Malaysia (LL.B)
26. นายซัน เจริญศิริดำรง น้องซัน รร.รัศมีนานาชาติ จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
27. น.ส.จิดาภา รัตนอำพล น้องจ๋า รร.โยธินบูรณะ จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
28. Mr. pratpok tetanonsakul (Maek) Santirat Business Commercial School (LL.B)
29. Mr. Tatchai luangphatarawong ( Jo) Ekamai International School (LL.B)
30. Mr. Chatchapon Puranachoti (Beam) Trinity International School (LL.B)
31. น.ส.วรันธร สุวรรณนที น้องมินนี่ Niva international school (LL.B)
32. น.ส.พรชิตา เลาหทัยชนก น้องอาย สอบเทียบ GED (LL.B)
33. น.ส.ชาลิสา พรหมพันธกรณ์ น้องปรายฟ้า รร.มัธยมสาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
34. น.ส.ภัทราภรณ์ เอนกมหานนท์ น้องแอปเปิ้ล รร.อัสสัมชัญศึกษา จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
35. น.ส.กวิสรา จุลวงศ์ น้องใหม่ รร.สารสาสน์วิเทศนิมิตใหม่ จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
36. น.ส.สิริณัฏฐ์ อนุรุตติกุล น้องฟ้า รร.ระยองวิทยาคม จ.ระยอง (LL.B)
37. น.ส.วิชยา หิรัญมหผล น้องมีน รร.สาธิตประสานมิตรภาคอินเตอร์ จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B)
 


ขอแสดงความยินดีกับน้องๆ GLTU9 # inter ทุกๆคนนะจ๊ะ ที่สอบติด
หลักสูตรนิติศาสตรบัณฑิต สาขากฎหมายธุรกิจ (ภาษาอังกฤษ) ประจำปีการศึกษา 2558 (LL.B. Program in Business Law)


1. นางสาวภัทรานัน ร่วมสุข น้องนิว รร.สอบเทียบ GED จ.กรุงเทพมหานคร
2. นางสาวอภิสรา มากเพ็ชร น้องเกี้ยว รร.สวนกุหลาบรังสิต จ.กรุงเทพมหานคร
3. นางสาวกชกร ประดิษฐ์ น้องถุงแป้ง รร.สตรีนนทบุรี จ.กรุงเทพมหานคร
4. นางสาวโกลัญญา บริสุทธิ์ น้องแก้มแก้ว รร.สอบเทียบ GED จ.กรุงเทพมหานคร
5. นางสาวปริยาภรณ์ ศิวายพราหมณ์ น้องเพิร์ธ โรงเรียนหอวัง จ.กรุงเทพมหานคร
6. นายกฤษฎี พึ่งหรรษพร น้องเดย์ รร.สายปัญญารังสิต จ.กรุงเทพมหานคร
7. นายประสงค์ ศิริภากรณ์ น้องโค้ก รร.สอบเทียบ GED จ.กรุงเทพมหานคร
8. นางสาวอภิสรา เลียงวิทยาคุณ น้องมิน โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์ จ.กรุงเทพมหานคร
9. นางสาวไรวินท์ ธีรนิติ น้องเตย รร.Ekamai inter จ.กรุงเทพมหานคร
10. นางสาวพิชญ์ ภักดิ์วิไลเกียรติ น้องพิช รร.ดรุณพัฒน์ จ.กรุงเทพมหานคร
11. นางสาวนส.แพรวา ลีนะนิธิกุล น้องแพร รร.สตรีวิทยา จ.กรุงเทพมหานคร
12. นางสาวธัชพรรณ เกวลินสฤษดิ์ น้องแสตมป์ รร.วัฒนาวิทยาลัย จ.กรุงเทพมหานคร
13. นางสาวจิตรากาญจน์ โตศุกลวรรณ์ น้องซูซาน รร.เตรียมอุดมศึกษา จ.กรุงเทพมหานคร
14. นางสาวสุธินี เลี่ยวเฉลิมวงษ์ น้องนีน่า รร.เตรียมอุดมศึกษา จ.กรุงเทพมหานคร
15. นายเดชอนันต์ กุลเจริญ ชื่อเล่น น้องดุลย์ ร.ร เซนต์คาเบรียล จ.กรุงเทพมหานคร
16. นางสาว Haleema Bibi Ahmed น้องปากี รร.ขอนแก่นวิทยายน จ.ขอนแก่น
17. Ms. Wipavee Anantasak น้องPloy รร.Mater Dei จ.กรุงเทพมหานคร
18. นางสาวศิริพิชญ์. ม่วงนนท์ น้องอุ้ม รร.สาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ จ.กรุงเทพมหานคร
19. นางสาวสลิลลา วัฒนานันท์ น้องพริมโรส รร.อัสสัมชัญคอนแวนต์ จ.กรุงเทพมหานคร
20. นางสาวรุ่งรวิน ทองอร่าม น้องพุทรา รร.บดินทรเดชา( สิงห์ สิงหเสนี)
21. นางสาวปาริสา ปัทมเนตร น้องอิ๊น รร.นานาชาติคริสเตียนกรุงเทพ (BCIS) Grade 10
22. นางสาวกรกนก วิญญัตติกุล น้องฟ้าใส รร.สตรีภูเก็ต
23. นางสาววีริยา เดชเดโช น้องกิ๊ก รร.เตรียมอุดมศึกษา จ.กรุงเทพมหานคร
24. นายวิน สาระสินธุ์ รร. สาระสาสน์เอกตรา จ.กรุงเทพมหานคร
25. นางสาวพรพรรณ เอื้อสุนทรพานิช น้องพลอย รร.นานาชาติแองโกลสิงค์โปร จ.กรุงเทพมหานคร
26. นางสาวปภาวรินท์ สารวงษ์สุทธิ์ น้องเบล รร.Harrow international school จ.กรุงเทพมหานคร
27. นางสาวลลิตา ถาวรวิริยะนันท์ น้องแคท รร. Macpherson Secondary School จ.กรุงเทพมหานคร
28. Ms. Pradchayada Maneeratanapron น้องราเดอร์ รร.สาธิตสวนสุนันทา จ.กรุงเทพมหานคร
29. นางสาวสิรีญ นันทวิทยา น้องแน๊นท์ Ekamai International School (Grade 12) จ.กรุงเทพมหานคร (LL.B.)
 


ขอแสดงความยินดีกับน้องๆ GLTU8 # inter 01 ทุกๆคนนะจ๊ะ ที่สอบติด
หลักสูตรนิติศาสตรบัณฑิต สาขากฎหมายธุรกิจ (ภาษาอังกฤษ) ประจำปีการศึกษา 2557 (LL.B. Program in Business Law)


1. นางสาวนภัสสร หลังปูเต๊ะ ฟิตตี้น้องFitty โรงเรียน Crescent International School จังหวัดกรุงเทพมหานคร
2. นางสาวภูรินุช บัญชาจารุรัตน์ น้องนานา โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา จังหวัดกรุงเทพมหานคร
3. นางสาวกวินทรา เกียรติชัยศักดิ์ น้องซิน โรงเรียนพระหฤทัยคอนแวนต์ จังหวัดกรุงเทพมหานคร
4. นายภูมิพัฒน์ จิวะวิทูรกิจ น้องนีโน่ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น(ศึกษาศาสตร์) จังหวัดขอนแก่น
5. นางสาวกษิมาภรณ์ ชุ่มใจ น้องกัล โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ จังหวัดกรุงเทพมหานคร
6. นางสาววันวิสาข์ อภัยนุกูล น้องจ๋า โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จังหวัดกรุงเทพมหานคร
7. นางสาวพิมพ์พร คงคาฉุยฉาย น้องพิมพ์ โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ จังหวัดกรุงเทพมหานคร
8. นางสาวหัฏฐภิญญ์ สุธีวีระขจร น้องเชอรี่ โรงเรียนสตรีนนทบุรี จังหวัดนนทบุรี
9. นายศุภโชค ไพพรรณรัตน์ น้องโต๊ส GED จังหวัดกรุงเทพมหานคร